

MAMLAKA YA USIMAMIZI WA WANYAMAPORI TANZANIA



**MKATABA WA UJENZI WA PICNIC SITE MBILI (2) KATIKA PORI TENGEFU LA
ZIWA NATRON**

NA

NDUGU ALPHA MANGULA

DISEMBA, 2021

MKATABA WA UJENZI WA PICNIC SITE MBILI (2) KATIKA PORI TENGEFU LA ZIWA NATRON

Mkataba huu umeingwa leo tarehe ...30..... Mwezi ...12.....mwaka 2021, **BAINA** ya **Mamlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori Tanzania – Pori Tengefu Ziwa Natron** yenye ofisi yake eneo la Morogoro **S.L.P 2856 Morogoro** (hapa ataitwa 'TAWA'-Pori Tengefu la Ziwa Natron) kwa upande mmoja.

NA

Ndugu **ALPHA MANGULA S.L.P 1897, ARUSHA- SIMU 0752 637403** wa **Arusha ambaye** kwa mkataba huu (ataitwa 'mjenzi') kwa upande wa pili.

1. UTANGULIZI

TAWA ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea iliyoanzishwa chini ya sheria ya kuhifadhi Wanyamapori No.5 ya Mwaka 2009, kusimamia wanyamapori wanaopatikana nje ya Hifadhi za Taifa na Mamlaka ya Eneo la Ngorongoro ambayo inatekeleza miradi yake mbalimbali ya ujezi wa *Picnic site* katika maeneo mbali mbali.

Mjenzi ni mwenye utaalamu wa kujenga Majengo na ukarabati wa miundo mbinu mbalimbali ambaye anamiliki kikundi cha ufundi chenye ujuzi na uzoefu wa kazi husika.

TAWA iko tayari kumpatia Mjenzi kazi za utendaji pekee (labour only) ili afanye kazi yote ya kukarabati hadi kukamilisha kazi zote tajwa katika mkataba huu kama itakavyoainishwa.

Mjenzi ameona kazi husika na kuelewa ukubwa na mahitaji ya kazi ikiwa ni pamoja na ubora unaotakiwa (Specification).

2. Ukubwa wa kazi (Scope of works).

Jedwali Na. 1: Maelezo Ya Kufanya Ujenzi Wa Picnic Site Mbili (2) katika Pori Tengefu la Ziwa Natron.

Na. Mfululizo	Maelezo ya [Bainisha iwapo Ununuzi ni wa bidhaa/kazi/huduma]	Kipimo cha kizio	Idadi/ Mawanda
	MSINGI		
A	Kusafisha eneo	M ²	48
B	Kuchimba msingi	M ³	25
C	Kuondoa takataka zilizochimbwa eneo la kazi	M ³	11
D	Kurudishia udongo kwenye msingi	M ³	14
E	Kurudishia kifusi kwenye eneo la ndani ya msingi	M ²	32
F	Kupanga mawe kwenye jingo	M ²	32
G	Kupulizia dawa kwenye eneo la ndani la msingi kwa ajili ya mchwa	M ²	32
H	Kupulizia dawa pembezoni mwa msingi	M	36

	kwa ajili ya mchwa		
J	Kumwaga zege au mchanga kwenye msingi	M ²	3
K	Kumwaga zege jamvi	M ²	36
L	Kumwaga zege kwenye msingi	M ³	6
M	Kufunga nondo	Kg	234
N	Kutengeneza box kwa ajili ya zege	M ²	22
P	Kujenga kuta za msingi	M ²	25
Q	Kuweka nailoni juu ya mawe	M ²	36
R	Kupiga plaster kwenye msingi	M ²	16
S	Kupaka rangikwenye msingi	M ²	16
	BOMA		
A	Kumwaga zege la bimu/Linta	M ³	1
B	Kufunga nondo za bimu ya juu/linta	Kg	32
C	Box za bimu/linta	M ²	72
D	Ujenzi wa kuta za boma na zinginezo kama kwenye mchoro	M ²	208
E	Ujenzi wa vimbweta kwa maelekezo ya mhandisi na michoro	No	6
	MILANGO		
A	Doors saizi 800*2100mm high; D2	Na	5
	Kupachika Fremu		
B	45*100mm fremu	Na	5
	Kupachika Vitasa		
D	Kufunga mlango na vifaa vyake	Peya	5
E	Vizuizi	No	5
	MADIRISHA		
	Kupachika madirisha ya Aluminium		
A	Saizi 700*700mm high	No	5
	KAZI ZA CHUMA		
	Mild steel;protected from rust by applying three coats of zinc chromate primer and full coats of gloss paint:		
B	Kupachika grills kwenye madirisha	No	5
C	Kutengeneza mabomba ya chuma kwenye vimbweta na kupachika kwa maelekezo kutoka kwa mhandisi	No	6
D	Kutengeneza henga za chuma za vimbweta na kupachika kwa maelekezo kutoka kwa mhandisi	Idadi	6

PAA			
KUPIGA BATI LA IT ALAF			
A	Kuweka/kupiga paa(bati)	M ²	6
B	Kufunga nondo na box kwenye paa kwa ajili ya zege	M ²	19
C	Kumwaga zege la paa	M ²	19
D	Kutengeneza paa za vimbweta kwa maelekezo ya mhandisi	Idadi	6
KENCHI			
E	Kupiga/Kufunga kenchi	M	78
FINISHING			
PLASTA NDANI NA NJE			
A	Kupiga plastika kuta za ndani pamoja na nje	M ²	19
B	Kupiga plastika kuta za nje	M ²	156
C	Kupiga plastika kwenye vimbweta	Idadi	6
FINISHING YA DARI			
D	Kupiga brandaring	M	27
E	Kupiga gypsum bodi	M ²	6
F	Kupiga mikanda ya gypsum bodi	M	6
FINISHING YA SAKAFU			
Kuweka sakafu levelling			
G	Kuweka timanzi kwenye sakafu na kufanya levelling	M ²	36
H	Kuweka timazi kwenye kuta na kufanya levelling	M ²	64
KAZI ZA TILES			
J	Kuweka tiles kwenye sakafu	M ²	36
K	Kuweka tiles kwenye kuta za chooni	M ²	64
KUPIGA RANGI			
A	Kupiga rangi kuta za ndani pamoja na dari	M ²	6
B	Kupiga rangi kuta za nje	M ²	156
C	Kupiga rangi kwenye grili za madirisha na vimbweta	Jumla	1
D	Kupiga rangi kwenye milango na frame	Jumla	1
MFUMO WA MAJI SAFI NA TAKA			
A	Kupachika masinki ya wanaume(Urinal bowls)	No	3
B	Kupachika vyoo vya kuchuchumaa	No	2
C	Kupachika choo cha walemavu	No	1
D	Kupachika mabeseni ya kunawia mikono	No	8

E	Kupachika toilet paper holders	No	3
F	Kupachika vifaa vya kunawia(stuff) Pamoja na mabomba	No	3
G	Kupachika floor drainage	No	5
H	Kupachika vioo	No	2
J	Kujenga mashimo ya taka mawili septic na soakaway pit kwa maelekezo ya mhandisi	jumla	1
K	Kujenga chemba za vyoo kutokana na maelezo ya mhandisi	jumla	1
L	Kufunga mabomba yote Pamoja na vifaa vyake kwenye miundombinu yote ya maji safi na taka	jumla	1
UMEME			
A	Kutindua kuta kwa ajili ya umeme	Item	1
B	Kuweka bomba na metal boxes	Item	1
C	Kuweka bomba kwenye dari na vifaa vingine vidogo	Item	1
D	Kufanya wiring jengo zima	Item	1
E	Kuweka vifaa vya mwisho kwenye umeme(i.e switches,taa,feni n.k)	Item	1

3. SASA INAKUBALIKA KWA PANDE ZOTE KAMA IFUATAVYO:

A. MALIPO

TAWA itamlipa mjenzi jumla ya **TZS 24,000,000.00/=(Milioni ishirini na nne)** zitakazolipwa kwa awamu Tatu.

1. Malipo ya awali asilimia 30% (**Shs. 7,200,000.00/=**) Milioni saba na laki mbili tu zitakazolipwa ndani ya siku ishirini na nane (28) baada ya kusaini mkataba huu na kuanza kazi.
2. Malipo ya pili na ya mwisho asilimia 30 % (**Shs. 7,200,000.00/=**) Milioni saba na laki mbili tu yatalipwa baada ya kazi za kuta, sakafu, zege na paa
3. Malipo ya tatu na ya mwisho asilimia 40 % (**9,600,000.00/=**) Milioni tisa na laki sita tu yatalipwa baada ya kazi kukamilika

B. MUDA

Muda wa kutekeleza mradi huu ni siku tisini (90) ikijumlisha pia siku za mwisho wa juma. Muda wa kumaliza kazi unaibana TAWA na Mjenzi na hivyo mjenzi anatakiwa kufanya kazi tajwa bila kusimama. Mjenzi atasimamisha kazi endapo vifaa vya ujenzi (building materials) vitakuwa vimeisha au hali ya hewa kutoruhusu kufanyika kwa kazi.

C. VIFAA VYA UJENZI (BUILDING MATERIALS)

TAWA itawajibika kuleta vifaa vya ujenzi (building materials) vinavyohitajika kwa wakati kwa ajili ya kukamilisha ukarabati wa majengo ya zahanati na ofisi. Vifaa

vyote vitafikishwa eneo la ujenzi Kutokuwepo kwa vifaa vinavyohitajika kwa ajili ya kazi itakuwa sababu mojawapo ya mjenzi kusimamisha kazi.

D. USIMAMIZI WA UJENZI.

Kutakuwa na msimamizi wa mjenzi. Kwa kuwa kazi hii ni ya TAWA msimamizi wa ubora wa kazi atatoka TAWA. Msimamizi atakuwa akitoa maelekezo juu ya utendaji kazi ili kupata ubora unaohitajika na kwamba atakuwa akishauriana na Mjenzi juu ya ubora wa ujenzi. Msimamizi pia atakuwa na jukumu la kutunza muda wa mradi. Utunzaji wa muda utahusu kujadiliana na mjenzi juu ya hatua stahiki za kufanya ili kazi isichelewe kutokana na mpango kazi wa mradi.

E. MITAMBO.

Pale itakapohitajika, Tawa itatoa vifaa ili kukamilisha mradi kwa wakati. Mjenzi atawajibika kutoa mahitaji hayo mapema ili maandalizi yafanike kwa wakati

F. USALAMA KAZINI.

Mjenzi atawajibika kwa masuala yote ya usalama kazini. Hii itajumuisha usafi wa eneo la mradi ikiwa ni pamoja kuhifadhi na kutunza mazingira ya eneo husika.

G. KUTUNZA VIFAA

Vifaa vyote kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi huu vitatunzwa na mtunza stoo wa TAWA. Mtunza stoo atakuwa na jukumu la kuhakikisha usalama wa vifaa vyote vinavyotumika kwenye ujenzi.

H. KUCHELEWA KWA MALIPO NA VIFAA.

Kwa kuwa mjenzi anajitegemea kwa kila kitu suala la gharama za kujikimu linategemea sana muda. Hivyo upatikanaji wa fedha za malipo kwa watenda kazi ni muhimu. Endapo kazi itasimama kwa sababu zilizosababishwa na TAWA, Mjenzi atachukua moja ya hatua zifuatazo:

- (a) Atamuarifu msimamizi juu ya hali hiyo.
- (b) Atasimamisha kazi kwa muda.

I. KUCHELEWESHA KAZI.

Endapo kutatokea ucheleweshaji wa kazi kwa sababu ambazo hazitokani na ucheleweshaji wa TAWA, Mjenzi atawajibika kukatwa malipo yake kiasi cha shilingi 10,000 kwa kila siku mpaka kazi itakapokamilika.

J. MGOGORO.

Endapo kutatokea mgogoro wakati wa utekelezaji wa kazi hii, pande zote mbili za mkataba zitakubaliana kwamba zitatafuta usuluhishi kutoka ndani ya jumuiya ya watu wa ujenzi na au taasisi za ujenzi ili kumaliza tatizo husika.

K. KUSITISHA MKATABA

Mkataba huu unaweza kusitishwa iwapo upande wowote utaonekana kutotimiza makubaliano yaliyofikiwa ikiwa ni pamoja kufanya kazi kwa kiwango cha chini kuliko

ilivyotarajiwa ikiwa Mkataba utasitishwa pande husika italazimika kulipa tozo iliyoainishwa kwenye Ibara I hadi tarehe ya kusitishwa kwa Mkataba huu.

L. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA PAMOJA NA MAHAKAMA ZENYE MAMLAKA
Mkataba huu utasimamiwa na Sheria za Tanzania na Mahakama za Tanzania zitakuwa na Mamlaka ya kusikiliza Shauri litakalotokana na Mkataba huu.

Kwa kuthibitisha makubaliano haya tunaweka sahihi zetu hapa.

TAWA – PORI TENGEFU LAKE NATRON

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....

SHAHIDI WA MAMLAKA

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....

KWA MJENZI

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....

SHAHIDI WA MJENZI

SAHIHI.....

JINA.....

CHEO.....

MWISHO.